AGITUSS

daydreaming distracted girl in class

AGITUSS

Thành phần 

Agituss là siro thuốc. Mỗi 60 ml chứa; Dextromethorphan HBr 72mg; Clorpheniramin maleat 18 mg; Guaiphenesin 600 mg.

Công dụng – chỉ định

Điều trị triệu chứng ho khan, ho do dị ứng, ho do cảm lạnh, cúm, viêm họng.

Điều trị ho có đờm trong viêm phổi, viêm phế quản, viêm thanh quản, ho do hút thuốc lá.

Liều dùng – cách dùng

Cách dùng: Uống thuốc cách 6-8 tiếng uống một lần, thời gian điều trị 5-10 ngày.

Liều dùng: Trẻ từ 6 tháng đến 2 tuổi: 1,25 - 2,5 ml/lần

Trẻ từ 2 đến 6 tuổi: 5 ml/lần

Trẻ từ 7 đến 12 tuổi: 10 ml/lần

Người lớn: 15 ml/lần

Chống chỉ định

Quá mẫn với bất kì thành phần nào của thuốc.

Người đang cơn hen cấp, glocom góc hẹp, có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt

Tác dụng phụ

Ít gặp: đau bụng, tiêu chảy, nổi mày đay, khô mũi, hắt hơi, viêm kết mạc. Hiếm khi gây ngoại ban, trầm cảm, buồn ngủ nhẹ, loạn nhịp tim, bất thường chức năng gan. Ức chế thần kinh trung ương, suy hô hấp, sỏi thận có thể xảy ra khi lạm dụng thuốc, dùng liều quá cao.

Thông tin sản phẩm

SĐK: VD-22793-15

NSX: Chi nhánh công ty cổ phần dược phẩm Agimexpharm - Nhà máy sản xuất dược phẩm Agimexpharm - VIỆT NAM

NĐK: Công ty cổ phần dược phẩm Agimexpharm

Sản phẩm thuộc nhóm: Thuốc hô hấp

Thuốc được bào chế ở dạng, đóng gói trong: Siro. Hộp 1 chai x 60 ml.



Có thể bạn quan tâm?
MECOLZINE

MECOLZINE

administrator
ISOTISUN 20

ISOTISUN 20

administrator
GENTRIDERM

GENTRIDERM

administrator
DOPASO TAB

DOPASO TAB

administrator
CTTPROZIL 500

CTTPROZIL 500

CTTPROZIL 500 bao gồm 500mg Cefprozil
administrator
SIBELIUM

SIBELIUM

administrator
SPAS-AGI 60mg

SPAS-AGI 60mg

administrator
PACFON 200

PACFON 200

PACFON 200 gồm 200mg Cefpodoxime (ở dạng Cefpodoxime proxetil)
administrator